ข่าวรอบทิศ » อัพเดท!!รายชื่อว่าที่ นายกอบจ.76 จังหวัดทั่วประเทศ อย่างไม่เป็นทางการ

อัพเดท!!รายชื่อว่าที่ นายกอบจ.76 จังหวัดทั่วประเทศ อย่างไม่เป็นทางการ

21 ธันวาคม 2020
351   0

อัพเดทรายชื่อว่าที่ นายกอบจ.76 จังหวัดทั่วประเทศ อย่างไม่เป็นทางการ

ภาคกลางและภาคตะวันออก 26 จังหวัด
1.กาญจนบุรี สุรพงษ์ ปิยะโชติ
2.จันทบุรี ธนภณ กิจกาญจน์
3.ฉะเชิงเทรา กิตติ เป้าเปี่ยมทรัพย์
4.ชัยนาท อนุสรณ์ นาคาศัย
5.ชลบุรี วิทยา คุณปลื้ม
6.ตราด วิเชียร ทรัพย์เจริญ
7.นครนายก จักรพันธ์ จินตนาพากานนท์
8.นครปฐม พเยาว์ เนียะแก้ว
9.นนทบุรี พ.ต.อ.ธงชัย เย็นประเสริฐ
10.ปทุมธานี พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปประจ่าง
11.ประจวบคีรีขันธ์ สราวุธ ลิ้มอรุณรักษ์
12.ปราจีนบุรี สุนทร วิลาวัลย์
13.พระนครศรีอยุธยา สมทรง พันธ์เจริญวรกุล
14.เพชรบุรี ชัยยะ อังกินันทน์
15.ระยอง ปิยะ ปิตุเตชะ
16.ราชบุรี วิวัฒน์ นิติกาญจนา
17.ลพบุรี อรพิน จิระพันธุ์วาณิช
18.สมุทรปราการ นันทิดา แก้วบัวสาย
19.สมุทรสาคร อุดม ไกรวัตนุสสรณ์
20.สมุทรสงคราม พิสิฐ เสือสมิง
21.สระแก้ว ขวัญเรือน เทียนทอง
22.สระบุรี สัญญา บุญหลง
23.สิงห์บุรี ศุภวัฒน์ เทียนถาวร
24.สุพรรณบุรี บุญชู จันทร์สุวรรณ
25.อ่างทอง สุรเชษ นิ่มกุล
26.อุทัยธานี เผด็จ นุ้ยปรี

ภาคใต้ 14 จังหวัด
27.กระบี่ สมศักดิ์ กิตติธรกุล
28.ชุมพร นพพร อุสิทธิ์
29.ตรัง บุ่นเล้ง โล่สถาพรพิพิธ
30.นครศรีธรรมราช กนกพร เดชเดโช 31.นราธิวาส กูเซ็ง ยาวอหะซัน
32.ปัตตานี เศรษฐ์ อัลยุฟรี
33.พังงา ธราธิป ทองเจิม
34.พัทลุง วิสุทธิ์ ธรรมเพชร
35.ภูเก็ต เรวัต อารีรอบ
36.ยะลา มุขตาร์ มะทา 37.ระนอง ธนกร บริสุทธิ์ญาณี
38.สงขลา ว่าที่ ร.ต.ไพเจน มากสุวรรณ์
39.สตูล สัมฤทธิ์ เลียงประสิทธิ์
40.สุราษฎร์ธานี พงษ์ศักดิ์ จ่าแก้ว

ภาคเหนือ 16 จังหวัด
41.กำแพงเพชร สุนทร รัตนากร
42.เชียงราย อทิตาธร วันไชยธนวงศ์
43.เชียงใหม่ พิชัย เลิศพงศ์อดิศร
44.ตาก ณัฐวุฒิ ทวีเกื้อกูลกิจ
45.นครสวรรค์ พ.ต.อ.สมศักดิ์ จันทะพิงค์
46.น่าน นพรัตน์ ถาวงศ์
47.พะเยา อัครา พรหมเผ่า
48.พิจิตร พ.ต.อ.กฤษฎา ภัทรประสิทธิ์ 49.พิษณุโลก มนต์ชัย วิวัฒน์ธนาฒน์
50.เพชรบูรณ์ อัครเดช ทองใจสด
51.แพร่ อนุวัธ วงศ์วรรณ
52.แม่ฮ่องสอน อัครเดช วันไชยธนวงศ์
53.ลำปาง ตวงรัตน์ โล่ห์สุนทร 54.ลำพูน อนุสรณ์ วงศ์วรรณ
55.สุโขทัย มนู พุกประเสริฐ
56.อุตรดิตถ์ ชัยศิริ ศุภรักษ์จินดา

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ 20 จังหวัด
57.กาฬสินธุ์ ชานุวัฒน์ วรามิตร
58.ขอนแก่น พงษ์ศักดิ์ ตั้งวานิชกพงษ์
59.ชัยภูมิ อร่าม โล่ห์วีระ
60.นครพนม ศุภพานี โพธิ์สุ
61.นครราชสีมา ยลดา หวังศุภกิจโกศล
62.บึงกาฬ แว่นฟ้า ทองศรี
63.บุรีรัมย์ ภูษิต เล็กอุดากร
64.มหาสารคาม คมคาย อุดรพิมพ์
65.มุกดาหาร วิริยะ ทองพา
66.ยโสธร วิเชียร สมวงศ์
67.ร้อยเอ็ด เอกภาพ พลซื่อ
68.เลย ธนาวุฒิ ทิมสุวรรณ
69.ศรีสะเกษ วิชิต ไตรสรณกุล
70.สกลนคร ชัยมงคล ไชยรบ
71.สุรินทร์ พรชัย มุ่งเจริญพร
72.หนองคาย ยุทธนา ศรีตะบุตร
73.หนองบัวลำภู วุฒิพงษ์ ศิริสถิตย์
74.อุดรธานี วิเชียร ขาวขำ
75.อุบลราชธานี กานต์ กัลป์ตินันท์
76.อำนาจเจริญ วันเพ็ญ ตั้งสกุล

**เพิ่มเติมผลการนับคะแนนอย่างไม่เป็นทางจังหวัดขอนแก่น/รายงาน​ผลการเลือกตั้ง​ นายก​ อบจ.ขอนแก่น, สมาชิก อบจ.ขอนแก่น​ อย่างไม่เป็นทางการ​ ดังนี้
1.​ นายก​ อบจ.ขอนแก่น
ลำดับที่​ 1​ หมายเลข​ 6 นายพงษ์​ศักดิ์​ ตั้งวนิชกพงษ์​ 376,460 คะแนน
ลำดับที่​ 2​ หมายเลข​ 1 นายภัทรพันธุ์​ พงษ์พัฒนาพิเชษฐ​์​ 125,175 คะแนน
ลำดับที่​ 3 หมายเลข​ 2 นางณัฐ​ณิชา​ สารบรรณ​ 78,578 คะแนน
2.​ สมาชิก​ อบจ.ขอนแก่น
อ.เมือง
เขต1​นายณณท์พัชนี​ กันตวธีรณัต​ 3,964 คะแนน
เขต​ 2​ นายวุฒิพร​ มังกรแก้ว​ 9,490 คะแนน
เขต​ 3​ นายสุรพล​ เชื้อชมกุล​ 5,381 คะแนน
เขต​ 4​ นางอัญชลี​ เฟื่องทอง​ 7,467 คะแนน
เขต​ 5 นายอนุชา​ ตั้งวนิชกพงษ์​ 8,351 คะแนน
เขต​ 6​ นายยุทธนา​ ชูพันธ์​ 8,088 คะแนน
เขต​ 7 นายพิทักษ์​ชน​ ช่างเหลา​ 9,173 คะแนน
เขต​ 8​ นายสุชาติ​ ไตรองค์การ​ 10,447 คะแนน
เขต​ 9 นายปิยพงษ์​ ช่างเหลา​ 9,554 คะแนน
อ.หนองเรือ
เขต​ 1​นายสุรพจน์​ เตาะเจริญสุข​ 11,171 คะแนน
เขต​ 2​ นายวุฒิภัทร​ เตาะเจริญสุข​ 7,908 คะแนน
อ.พล
เขต​ 1​ นายณัฐ​ภูมิ​ หอมทอง​ 7,013 คะแนน
เขต​ 2​ นายอุทัย​ ขุนแก้ว​ 6,354 คะแนน
อ.กระนวน
เขต​ 1​ นายเอกชัย​ สืบสารคาม​ 7,034 คะแนน
เขต​ 2​ นายตระกูล​ เจริฐเชื้อ​ 6,490 คะแนน
อ.สีชมพู​ นายจารุพรรณ​ ภูวสันติ​ 14,554 คะแนน
อ.หนองสองห้อง
เขต​ 1​ นายศิริชัย​ ฉัตรชัยพลรัตน์​ 11,742 คะแน
เขต​ 2​ นายณัฐพล​ กลุ่มเหรีนญทอง​ 9,456 คะแนน
อ.ชนบท​ นายอรรถพล​ คามดิษฐ์​ 13,287 คะแนน
อ.ฝาง​ นางปรียานุช​ ศรีภักดี​ 9,702 คะแนน
อ.เขาสวนกวาง​ นายชนะวพัฒน์​ เต็มธนกิไพศาล​ 9,513 คะแนน
อ.ภูเวียง​ นางวิภา​ เรืองประเสริฐกุล​ 17,643 คะแนน
อ.แวงน้อย​ นางสุพรรณ​ ไทยน้อย​ 8,383 คะแนน
อ.อุบลรัตน์​ นายรุ่งโรจน์​ เย็นสบาย​ 15,401 คะแนน
อ.พระยืน​ นายสมาส นามพิกุล​ 7,491 คะแนน
อ.แวงใหญ่​ นางศุภลักษณ์​ จันปาน​ 7,140 คะแนน
อ.บ้านแฮด​ นางนริศรา อรุณ​เดชาชัย​ 7,415 คะแนน
อ.โคกโพธิ์​ไชย​ นายมีสวัสดิ์​ ชมชัยภูมิ​ 4,968 คะแนน
อ.โนนศิลา​ นายศรัญ กสิกิจวรกุล​ 9,187 คะแนน
อ.เวียงเก่า​ นายวิบูลย์​ เรืองประเสริฐกุล​ 5,601 คะแนน
อ.หนองนาคำ​ ด.ต​.พิชิต​ ศรีวิไล​ 4,567 คะแนน
อ.ภูผาม่าน​ นายปรัชญา​ ทองแท่งไทย​ 6,733 คะแนน
อ.เปือยน้อย​ นายจิรายุ​ ชติศิลากุล​ 3,822 คะแนน
อ.ชุมแพ
เขต​ 1​ นายนิรุตต์ ปานนาค​ 8,406 คะแนน
เขต​ 2​ นายวิศรุต​ ปู่เพ็ง​ 7,052 คะแนน
เขต​ 3​ นางกฤษฏา​ วันทอง​ 7,221 คะแนน
อ.ซำสูง​ นายจรูญ​ อ่วยนอก​ 7,454 คะแนน
อ.น้ำพอง
เขต​ 1​ นายมนต์ชัย​ ศรีวิไลลักษณ์​ 13,286 คะแนน
เขต​ 2​ นายนพพร​ ปิติสุวรรณรัตน์​ 19,594 คะแนน
อ.บ้านไผ่
เขต​ 1​ น.ส.เบญจวรรณ​ ศิริพรรณ​ 8,207 คะแนน
เขต​ 2​ นายจิรายุทธ​ ฉัตรชัยพลรัตน์​ 14,051 คะแนน
อ.มัญจาคีรี​ นายสุพร ค้อนดี​ 19,747 คะแนน​